Loading...

Nhập Khẩu trang vải không dệt

Câu hỏi 7:

Công ty là bên dịch vụ nhận nhập khẩu trang vải không dệt từ Trung quốc cho các nhà máy có mục đích sử dụng là thương mại, có thành phần vải không dệt là 70%. Mong tư vấn giúp: ngoài các chứng từ thông thường như hợp đồng, invoice, PL, chúng tôi cần cung cấp thêm chứng từ , giấy phép gì khác không? Hay kiểm tra chất lượng nào không?

Tên doanh nghiệp: Công Ty TNHH ECO WORLDWIDE

 

Trả lời:

- Căn cứ  điểm b khoản 5 Điều 68 Nghị định số 36/2016/NĐ-CP ngày 15/5/2016 được sửa đổi, bổ sung tại Điều 1 Nghị định 03/2020/NĐ-CP ngày 01/01/2020 của Chính phủ quy định:

“b) Đối với trang thiết bị y tế thuộc loại A đã có phiếu tiếp nhận hồ sơ công bố tiêu chuẩn áp dụng do Sở Y tế cấp được nhập khẩu theo nhu cầu, không hạn chế số lượng mà không cần bản phân loại và văn bản xác nhận là trang thiết bị y tế của Bộ Y tế khi thực hiện thủ tục thông quan;”

- Ngoài ra, để nghị Công ty đối chiếu tiêu chuẩn TCVN8389-2010 do Bộ Khoa học và Công nghệ công bố để xác định mặt hàng khẩu trang mà công ty dự định nhập khẩu để xác định là khẩu trang y tế hay là khẩu trang thông thường không dùng trong y tế.

- Hồ sơ, thủ tục nhập khẩu thực hiện theo quy định tại điều 16 và điều 18 Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 được sửa đổi bổ sung tại khoản 5, khoản 6, khoản 7 Điều 1 Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính.

----------------

Thông tin liên hệ:

☎ Hotline: 088 970 6699

🖥 Website: https://hale.com.vn/

📧 Email: info@hale.com.vn

🏬 Địa chỉ: P.2104, Khu A, tòa nhà M3 - M4, 91A Nguyễn Chí Thanh, Đống Đa, Hà Nội

1900 5858 91